Fan Soul Eater
กรุณา Login หรือ สมัครสมาชิก ด้วยนะครับ ช่วยกันหน่ิอย TT^TT

Join the forum, it's quick and easy

กรุณา Login หรือ สมัครสมาชิก ด้วยนะครับ ช่วยกันหน่ิอย TT^TT
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

SoulEater 63 [Tran]

2 posters

Go down

SoulEater 63 [Tran] Empty SoulEater 63 [Tran]

Post by Admin Sun Feb 07, 2010 2:27 am

Translation by: Azurel_Orochi

SoulEater 63 [Tran] 01

แจ็คกี้ – ไปกันเหอะคิม
คิม – อื้อ

SoulEater 63 [Tran] 02

ตอน 63 จะเปนนางฟ้าให้ได้

SoulEater 63 [Tran] 03

โซล – คิดว่าพวกเราจะทำไรแบบนั้นได้ด้วยเรอะ?
มากะ – ก้โซลเปนเดธไซส์แล้ว แค่เรื่องบินน่าจะทำได้นี่
แมรี่ – แค่เปนเดสโซส์ไม่ได้แปลว่าบินได้ง่ายๆแค่นั้นซะหน่อย
แต่ว่าวิญญาณของมากะเปนวิญญาณ
“เอกรีโกริ”ที่โผล่มาเฉพาะ1ใน5ล้านคนใล่มะละ?
เดธไซส์น่ะพอกินวิญญาณเมพดแล้วจะทำให้สามารถปรีบคลื่นวิญญาณเปนเวทมนตร์
เพราะงั้นถ้าสร้างปีกได้การบินก้ไม่น่ามีปัญหา
และก้แหงว่าการเปนเดธไซส์ทำให้ได้รับพลังพิเศษอื่นๆอีกมาก
เพราะงั้นการหัดบินน่าจะเปนการเริ่มต้นที่ดีนะ ใช่มะแม่นางฟ้าน้อย?
มากะ – อื้ม! (เปนนางฟ้า!)
โซล –อย่างมากะเนี่ยนะนางฟ้า

SoulEater 63 [Tran] 04

มากะ – ไม่เหนเปนไรเลยนี่นา นานๆทีถูกเรียกว่านางฟ้ากะเค้าบ้าง ทีอ็อกซ์คุงยังเรียกคิมนางฟ้าๆได้เลย
โซล – อา ว่างั้นก้ไม่ผิดมั้ง?
มากะ – พูดงั้นชักยัวะนะยะ
แมรี่ – คิม แจ็คกี้ ขอบใจจ๊ะที่สาธิตให้ดู
คิม – ค่า!
เดธไซส์ –ไรกัน ป๊ะป๋าก้เรียกมากะว่านางฟ้าตัวน้อยๆของป๊ะป๋าตลอดไม่ใช่หรอ?
มากะ – หนูไม่อยากโดนปะป๋าเรียกว่านางฟ้าหรอก แล้วมานี่ตั้งกะมะไหร่

SoulEater 63 [Tran] 05

แมรี่ – ไม่มีใครเก่งกว่ารุ่นพี่แล้วละถ้าเปนเรื่องคุมคลื่นวิญญาณกะผู้หญิงน่ะ ชั้นเลยไปขอให้มา เอาละพร้อมยัง?
เดธไซส์ – เห้ย
มากะ – ก้ดะ
โซล – เริ่มกันเหอะมากะ
มากะ – อื้อ
แจ็คกี้ – นั่นหรอโซลคุงในรูปเดธไซส์
คิม – อะ อือ

SoulEater 63 [Tran] 06

Note: โอว มันช่าง…เปลี่ยนไปมากนัก….เนอะ

SoulEater 63 [Tran] 07

เดธไซส์ – พร้อมยัง?
มากะ – ค-ค่ะ
เดธไซส์ – ในการคุมคลื่นให้ตรงกัน
ผู้ใช้และอาวุธจะต้องมีภาพที่ใกล้เคียงกันอยู่ในหัว
ตอนนี้ลองใช้ภาพที่เหนคิมกะแจ็คกี้บินไปก่อนละกัน
มากะ – อิมเมจตอนบิน…
โซล – มากะ
มากะ – อื้อ

SoulEater 63 [Tran] 08

คิม – คมของตัวเคียวหดไปแล้ว?
แมรี่ – การคุมรูปลักษณ์เปนความสามารถเบื้องต้นของเดธไซส์น่ะ การมีใบมีดระหว่างบินคงเปนแค่ของเกะกะน่ะ
เดธไซส์ – ดี ครางนี้ผสานคลื่นแล้วก่อรูปอิมเมจของ”ปีก”

SoulEater 63 [Tran] 09

โซล – ปีก…ปีก…ปีก…..ปี~~~~ก……..

SoulEater 63 [Tran] 10

มากะ – อุ-อะไรกันอิมเมจนี้ ไม่เหนเหมือนนางฟ้าเลย เฮะ ลอยแล้ว?
เดธไซส์ – ดีมากโซล! ต่อไปก้ปั้นอิมเมจว่ามากะเปนนางฟ้า!!
โซล – น-นางฟ้า!?

SoulEater 63 [Tran] 11

มากะ – ว่าไงน๊า? แก๊อะไรกันยะ? หมายฟามว่าไงย๊า!!?
มากะ – เหวออออออออออออ
เดธไซส์ – อะ

SoulEater 63 [Tran] 12

คิมแอนด์แจ็คกี้ – อ่านะ
แมรี่ – อือไม่ง่ายเท่าไหร่นะ
มากะ – เล่นไรกันยะตาบ้า!
โซล – ลงที่ตูอีกละ

SoulEater 63 [Tran] 13

มากะ – แล้วปีกนั่นมันไรกัน? โด่เด่แบบนั้นน่ะ? เอาแบบมีขนๆน่ารักๆไม่ได้รึไง?
โซล – ขอแค่บินได้ก้พอไม่ใช่รึไง?
มากะ – ก้ชั้นอยากได้ปีกนางฟ้าดีๆอะ!
โซล – เรื่องมากจิงน้า อีกอย่าง
จะหมกหมุ่นไร้สาระไรกะไอเรื่องนางฟ้านี่นักหนา
กะอิแค่มีไอวิญญาณเอกรีกอริไรนี่ก้บ่น นางฟ้านางฟ้า อยู่นั่นแหละ
บ้านางฟ้าไปแล้วรึไง? งี่เง่าน่ารำคานน่า
มากะ – ตาบ้าเปนไรนักหนายะ? ชั้นน่าจะจับคู่กะอ็อกซ์คุงมากกว่านายนะเนี่ย
โซล – เกี่ยวไรกะอ็อกซ์คุงฟะหา? ไอนั่นมันเปนผู้ใช้อาวุธไม่ใช่เรอะ?
มากะ – ไม่ได้หมายความงั้นซะหน่อยตาบ้า!
โซล – เลิกพูดว่า”ตาบ้า”ได้ไม๊วะ
เดธไซส์ – เน่าแล้วไงน่ะ
Note: มากะตอนนนี้น่ารำคานชอบกลฟ่ะ

SoulEater 63 [Tran] 14

SoulEater 63 [Tran] 15

แบล็คสตาร์ – ชิ ไม่โดนเรอะ
สไตน์ – คลื่นอะไรกัน ถ้าโดนเข้ามาตัวเราเองก้คงสกัดออกได้ไม่หมดแน่

SoulEater 63 [Tran] 16

สไตน์ – อุ๊บ เผลอจ้องรับแต่การโจมตีอัดวิญญาณไปได้
พอเปนเรื่องแค่พลังกายเดี่ยวๆไอ้นี่มันเหนือเราอีกนะเนี่ย
เติบโตขึ้นมากนะแบล็คสตาร์ แต่ยัง…
แบล็คสตาร์ – มือซ้าย?

SoulEater 63 [Tran] 17

SoulEater 63 [Tran] 18

อ็อกซ์ – 2คนนั้นเล่นกันขนาดนั้นมันไม่เกินไปหน่อยหรอสำหรับคู่ฝึกน่ะ ไปหยุดก่อนไม่ดีกว่าหรอ?
คิลิค – ไม่ สำหรับระดับพวกนั้นแล้ว นี่แหละแค่การฝึก
แบล็คสตาร์ – เชอะ โดนได้ไงวะ
พลังอัดวิญญาณกระแทกเข้าใส่เป้าหมายถึงจะระเบิด
เพราะงั้นครูเลยไม่คิดใช้เปนท่าปิดท้ายแต่เปนท่าเริ่มคอมโบอัดต่อสินะ
เข้าใจละ ชั้นยังไม่ถึงขั้นที่จะอัดพลังวิญญาณติดๆกันได้สินะ
สไตน์ – นั่นแหละเหตุของการฝึกแบล็คสตาร์ ทำซ้ำฝึกซ้ำ นั่นละ

SoulEater 63 [Tran] 19

-สนามซ้อมยิงชิบุเซ็น-
ลิซ – ไนซ์แพ็ทตี้ สู้ๆ
แพ็ทตี้ – ฮิฮี่ๆๆๆๆ

SoulEater 63 [Tran] 20

แพ็ทตี้ – ฮะฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
ซิด – ถึงทั้งท่าทางทั้งการจับปืนจะเละเทะไปทั่ว แต่โดนเป้าเด๊ะๆหมด ขืนเข้าไปยุ่งจะรังให้แย่ลงเปล่าๆ ดีแล้วๆต่อไปเรื่อยๆ
แพ็ทตี้ – ตายซ๊า~ก๊ากฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ลิส – ยิงให้ร่วงหมดเลยนะแพ็ทตี้!
แพ็ทตี้ – รับทราบจ๊ะพี่จ๋า ซันออฟอะบิทช์!!! มาเต้อฟัคเกอร์!!! ยี้ฮ่า
ซิด – ใครก้ได้เปลี่ยนตัวกะตูที

SoulEater 63 [Tran] 21

สึบากิ – ย๊า~~~
ฮาเบอร์ – ดูเหมือนพวกเรา จะไม่มีไรทำสินะ ว่างฟร่ะ
สึบากิ – จะจับกินให้หมดเลยนี่

SoulEater 63 [Tran] 22

ยมทูต – เยี่ยม เยี่ยม ทุกคนตั้งใจทำงานดีมาก กระจก กระจกจ๋า ติดต่อไปหาอาสึสะจังหน่อยสิ
-กิ๊ง-
อาสึสะ – คะ ยุมิอาสึสะพูด

SoulEater 63 [Tran] 23

ยมทูต – ยังไม่เจอข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับจัสตินคุงสินะ
อาสึสะ – ยังค่ะ พวกเรายังสอบสวนกันต่อไปแต่ไม่พบเบาะแสอะไรเพิ่มเติมเลย
ยมทูต – ถ้าเปนอย่างที่สไตน์คุงพูด จัสตินคุงจะมีข้อเกี่ยวข้องกับชายที่ลักพาตัวคิดไปนะ
อาสึสะ – งั้นสินะคะ
เพราะงั้นถ้าหาตำแหน่งของจัสตินได้ก้อาจช่วยในการพาตัวคิดกลับมาสินะคะ
รับทราบค่ะ ฉันจะค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับจัสติน ลอว์ให้เต็มที่ค่ะ
แต่ทำไมเขาถึงต้อง…

SoulEater 63 [Tran] 24

โกเฟล – อย่ามาเล่นบ้าๆน่า! ยมทูต
เอบอน – โกเฟล พอแค่นั้นแหละดีแล้ว

SoulEater 63 [Tran] 25

เอบอน – คิด ผมจะขอให้เธอช่วยหยุดเรียงการจัดหนังสือของผมตามใจชอบเถอะนะ
ที่คั่นที่ใส่อยู่ทั้งหมดนี้
มันอาจจะดูไม่เปนระเบียบเท่าไหร่แต่ผมคิดว่ามันก็ใช้ได้สะดวก
คิด – เชอะ อย่างน้อยถ้าจะขังชั้นไว้ที่นี่ก้ช่วยจัดข้าวของให้เปนระเบียบหน่อยสิฟะ

SoulEater 63 [Tran] 26

โกเฟล – อย่าเถียงกลับใส่ท่านโนอาเชียวนะ เจียมตัวไว้บ้างเถอะยมทูต
เอบอน – โกเฟล
โกเฟล – แต่ว่าท่านครับ…

SoulEater 63 [Tran] 27

เอบอน – โกเฟล! กรุณาอย่าทำให้คอลเล็คชั่นของผมเสียหายได้ไม๊? ผมเกรงว่าเปนเธอมากกว่านะที่ควรเจียมตัวไว้บ้างน่ะ
โกเฟล – ขออภัยที่เสียมารยาทครับ
กิริโค – ไรกันไรกัน มันส์ดีออกมะกี้น่ะ เปนของแกมเหล้าที่แจ่มมากเลย
จัสติน – เก็บกดมากๆไม่ดีนะครับคุณโกเฟล

SoulEater 63 [Tran] 28

จัสติน – แล้วคุณคิดด้วยนะครับ
นานๆทีปรับตัวให้เข้ากับบรรยากาศบ้างแทนทำตามความเคยชินก็ดีเหมือนกันนะครับ
อะ น่ากลัวจังเลย ทำหน้าตาเห็นใจคนทรยศอย่างผมหรอครับ
คิด – อย่ามาพูดไร้สาระน่า ชั้นแค่อิจฉาที่แกมีหูฟังนั่นใส่อยู่ตลอดเวลา
ถ้าชั้นมีของแบบนั้นมั่งก็คงไม่ต้องมานั่งฟังพวกแกพูดพล่ามแบบนี้หรอก

SoulEater 63 [Tran] 29

เอบอน – โกเฟล ไปเตรียมการได้แล้ว
โกเฟล – ครับท่านโนอา
คิด – เดี๋ยวสิ คิดจะทำอะไรอีกฮะ?

SoulEater 63 [Tran] 30

คิด – ไอ้พวกสารเลว!ถ้าแกแตะต้องมากะละก้ชั้นจะทำให้พวกแกสำนึกเลยคอยดู!!
โกเฟล – เธออยู่ที่นี่ไปน่าจะเหงาไม่ใช่เหรอ? ถ้าได้ซากศพของเพื่อนๆมาอยู่ด้วยน่าจะทำให้หัวนั่นแล่นได้ดีขึ้นมานะ?
คิด – ไอ้พวกชั่วเอ๊ย
SoulEater 63 [Tran] 31

คิด – มากะ ระวังตัวด้วยนะ
มากะ – นางฟ้า~~~
Note: อีนี่ไม่เลิก

SoulEater 63 [Tran] 32

โซล – ไร้สาระน่า
เดธไซส์ – มากะ โซล ชั้นมีเรื่องต้องมาบอกพวกเธอ

SoulEater 63 [Tran] 33

โกเฟล – ชั้นเปนคนเดียวเท่านั้นที่ถูกใจท่านโนอา
Note: ไอ้นี่ก้เมพส่อเกย์

SoulEater 63 [Tran] 34

โกเฟล – รอให้ดีเถอะ! มากะ อัลบาน!!!
Admin
Admin
ท่านยมทูต
ท่านยมทูต

: : : 241
เหรียญรางวัล : SoulEater 63 [Tran] Ms279SoulEater 63 [Tran] Su282SoulEater 63 [Tran] 37281
: 90

https://fansouleater.forumotion.com

Back to top Go down

SoulEater 63 [Tran] Empty Re: SoulEater 63 [Tran]

Post by LคีeวสัJหาS Thu May 27, 2010 12:06 am

ขอบคุณครับ
LคีeวสัJหาS
LคีeวสัJหาS
นักเรียนชิบุเซ็น
นักเรียนชิบุเซ็น

: : : 165

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics